การศึกษาดูงานภายในกิจการองค์กรจากมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
วันที่ 19 มกราคม 2560 สำนักงาน กสทช. ต้อนรับคณะผู้เข้าศึกษาดูงานจากภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ โดยได้รับฟังการบรรยายในหัวข้อ “สำนักงาน กสทช. กับบทบาทหน้าที่ในการกำกับดูแลกิจการโทรคมนาคม” และหัวข้อ “การบริหารคลื่นความถี่วิทยุในภารกิจ สำนักงาน กสทช.” ซึ่งการเข้าศึกษาดูงานในครั้งนี้เป็นการเพิ่มความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องในการดำเนินงานตามภารกิจของสำนักงาน กสทช. ให้กับนักศึกษาในระดับอุดมศึกษา เพื่อให้สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ด้านวิชาการ และการทำงานในอนาคต
Create by - มหิตถีห์ จักราบาตร (1/20/2017 2:34:34 PM)
Download
เอกสารแนบ
Page views: 47