อบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อถ่ายทอดแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ด้านการคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม และพัฒนากลไกความร่วมมือระหว่างสำนัก รท. สำนักงาน กสทช. ส่วนภูมิภาค และกลุ่มผู้นำเครือข่ายด้านการคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม (Train the Trainer) ปี 2566
เมื่อวันที่ 2 มิถุนายน 2566 สำนักรับเรื่องร้องเรียนและคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม ได้จัดอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อถ่ายทอดแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ด้านการคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม และพัฒนากลไกความร่วมมือระหว่างสำนัก รท. สำนักงาน กสทช. ส่วนภูมิภาค และกลุ่มผู้นำเครือข่ายด้านการคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม (Train the Trainer) ปี 2566 ณ โรงแรมโมโค และศูนย์ประชุมมลฑาทิพย์ ฮอลล์ จังหวัดอุดรธานี โดยมีนายประวิทย์ ลี่สถาพรวงศา
ที่ปรึกษาประจำประธาน กสทช. เป็นผู้กล่าวเปิดการอบรม และให้เกียรติเป็นวิทยากรในหัวข้อ “การสร้างสมรรถนะพลเมืองดิจิทัล เพื่อการใช้เทคโนโลยีดิจิทัล อย่างปลอดภัย” ซึ่งการจัดการอบรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อบูรณาการการทำงานและพัฒนาองค์ความรู้ร่วมกันระหว่างสำนักงาน กสทช. และเครือข่ายผู้บริโภค และเพื่อถ่ายทอดแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ด้านการคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม การใช้บริการโทรคมนาคมอย่างปลอดภัยและสร้างสรรค์ให้แก่ผู้เข้าร่วมการอบรม
มีผู้เข้าร่วมอบรมจำนวน 50 คน ประกอบด้วย ผู้แทนของสำนักงาน กสทช. ส่วนกลางและส่วนภูมิภาค จำนวน 18 คน และผู้นำเครือข่ายจากภาคตะวันออกเฉียงเหนือและภาคเหนือจำนวน 32 คน
![](/getmedia/eec2261a-6680-4a6b-b0e3-22a7f089ee63/LINE_ALBUM_%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%ad%e0%b8%b8%e0%b8%94%e0%b8%a3_3.aspx?width=900&height=674)
![](/getmedia/d19a834e-a51d-4a7d-977d-0b883e959c10/S__43769872.aspx?width=900&height=674)
![](/getmedia/110cc20e-3ee7-49e0-a0a8-49ceb79adce1/LINE_ALBUM_%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%ad%e0%b8%b8%e0%b8%94%e0%b8%a3_2.aspx?width=900&height=674)
สร้างโดย - Phloiphailin Hansutthichai (7/6/2566 10:15:33)
Download
เอกสารแนบ
Page views: 22